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TANGAZO LA SERIKALI NA 624. la tarehe 01/09/2023 

 
SHERIA YA UWAKALA WA MELI TANZANIA,  

(SURA YA 415) 
_____ 

 
AMRI 

____ 
 (Imetengenezwa chini ya kifungu cha 28 (3)) 

 
AMRI YA NAULI ZA ABIRIA KATIKA NJIA YA MWANZA–BUKOBA KATIKA ZIWA 

VICTORIA YA MWAKA 2023 

 
SEHEMU YA KWANZA 

MASHARTI YA UTANGULIZI 

 

Jina   1. Amri hii itajulikana kama Amri ya Nauli za Abiria 
Katika Njia ya Mwanza–Bukoba Katika Ziwa Victoria ya Mwaka 
2023. 

  
Matumizi  2. Amri hii itatumiwa na Kampuni wakati ikitoa huduma 

katika njia ya Mwanza–Bukoba katika Ziwa Victoria.  
  
Tafsiri  3. Katika Amri hii, isipokuwa kama muktadha utahitaji 

vinginevyo- 
Sura ya 415 “Sheria” maana yake ni Sheria ya Uwakala wa Meli Tanzania; 
 
 
Sura ya 212 

“Kampuni” maana yake ni Kampuni ya Songoro Marine 
Transport Limited iliyosajiliwa kwa mujibu wa Sheria ya 
Makampuni; 

 
 

“Shirika” maana yake ni Shirika la Uwakala wa Meli Tanzania 
lililoanzishwa chini ya kifungu cha 4 cha Sheria; 

  “meli” maana yake ni meli zinazoendeshwa na Kampuni katika 
Ziwa Victoria. 
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SEHEMU YA PILI 
NAULI NA MASHARTI YANAYOTUMIKA 

  

Nauli 
zilizoidhinis
hwa 

 4. Kampuni inayoendesha meli- 
(a) itatoza nauli kwa abiria isiyozidi viwango 

vilivyoainishwa katika Jedwali la Amri hii;   

 
 
Sura ya 165 

(b) itazingatia masharti ya utoaji huduma ya usafiri kwa 
njia ya maji yaliyoainishwa kwa mujibu wa Sheria ya 
Usafiri Majini.   

  
 
 
Masharti ya 
huduma 

 5. Wakati wa kutoa huduma, Kampuni itazingatia 
masharti yafuatayo:  

(a) itaweka utaratibu maalum wa utambuzi wa abiria 
wenye mahitaji maalum kwa kuzingatia sheria 
zinazosimamia masuala ya walemavu na kuwasilisha 
utaratibu huo kwa Shirika ndani ya miezi mitatu 
tangu kuanza kutumika kwa Amri hii; 

 (b) itaweka utaratibu utakaowawezesha abiria wenye 
mahitaji maalum kusafiri bila vikwazo na kuwasilisha 
utaratibu huo kwa Shirika ndani ya miezi mitatu 
tangu kuanza kutumika kwa Amri hii; 

 (c) itawasiliana na uongozi wa Bandari ya Bukoba ili 
kuratibu ushushaji na upakiaji salama wa abiria bila 
kuathiri shughuli za watumiaji wengine wa Bandari;  

 (d) itabainisha katika tiketi gharama za upandaji na 
ushukaji wa abiria zinazotozwa na mamlaka 
nyinginezo, ikiwa zipo; 

 (e) itaimarisha mikakati ya kimasoko ili kuongeza idadi 
ya abiria; na 

Sura ya 165 (f) itazingatia viwango vya usalama kama 
vilivyoainishwa katika Sheria ya Usafiri Majini na 
kanuni zake.   
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________ 
JEDWALI 
_________ 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 4(a)) 
 

NAULI KIKOMO ZILIZOIDHINISHWA KWA SAFARI YA MWANZA - 
BUKOBA 

Daraja la 
Meli 

Nauli ya Mtu 
Mzima 

(TZS) 

Nauli ya Mtoto 
(TZS) 

Nauli ya Mtu Mwenye 
Mahitaji Maalum 

(TZS) 
Uchumi 35,000 17,500 30,000 

Biashara 50,000 22,500 40,000 

La Kwanza 60,000 30,000 50,000 

 
 
Dar es Salaam,              KAIMU ABDI MKEYENGE 
          1 Agosti, 2023                  Mkurugenzi Mkuu 

  


